# Notification.
ทางเว็บ VarietyPC.net ขอปิดการใช้งานโพสต์ถาม/ตอบบนเว็บบอร์ดที่เพื่อนๆเห็นอยู่ ณ เวลานี้อย่างเป็นทางการ

เพื่อนๆสามารถสลับไปใช้งานเว็บบอร์ดใหม่ได้ที่นี่

http://www.varietypc.net/forum/

กระทู้มาใหม่

ผู้เขียน หัวข้อ: มาฝึกขับรถเมล์กับเกม Bus Driver กัน  (อ่าน 8954 ครั้ง)

ออฟไลน์ apiiiwat

• VPC Member
  • **
  • Liked: 0
มาฝึกขับรถเมล์กับเกม Bus Driver กัน
« เมื่อ: 21 มกราคม 2010, 12:07:34 »
     เพื่อนๆ หลายคนคงชอบเล่นเกมแข่งรถเป็นชีวิตจิตใจ  แต่เกม Bus Driver ไม่ใช่เกมรถแข่งธรรมดานะครับ  เพราะมันคือเกมจำลองการขับรถเมล์ที่ใกล้เคียงกับสถานการณ์จริง ที่สำคัญมันเป็น 3D ซะด้วย  และอีกอย่างมันไม่ต้องการกราฟิกการ์ดอะไรมากนัก
เครื่องผมใช้ ATI Radeon HD3200 ยังเล่นได้เลย
     ลองเล่นกันดูนะครับ สนุกไปอีกแบบ (ผมว่าพนักงานขับรถเมล์ควรเล่นเกมนี้นะ เพราะมันมีสถานการณ์เกี่ยวกับการรับผู้โดยสารด้วยแหละ จะได้ปรับปรุงบริการไง :D)

เกม Bus Driver (ไฟล์.zip ขนาด 60 MB เวอร์ชันทดสอบ)
ดาวน์โหลดเกม

ภาพ Screen Shot

ใครลองเล่นแล้วก็ comment กลับมาด้วยนะครับ

ออฟไลน์ fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • Liked: 44
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
Re: มาฝึกขับรถเมล์กับเกม Bus Driver กัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 มกราคม 2010, 15:25:59 »
คงต้องให้ผู้บริหารเรียกพนักงานขับรถมาประชุม แล้วเล่นเกมนี้ล่ะ [emo08]
ส่วนคนที่สมัครมาเป็นพนักงานขับรถเมล์ คงต้องใช้เกมนี้เพื่อทดสอบ ว่าควรรับมาเป็นพนักงานหรือไม่ [emo06]

ออฟไลน์ RookiE'

• Liked: 1
    • MSN Messenger - muu_ja_ma_ruu@live.com
Re: มาฝึกขับรถเมล์กับเกม Bus Driver กัน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 มกราคม 2010, 00:39:30 »
ผมเคยเล่นครับ...ตอนขับต้องดูไฟเขียว-ไฟแดงด้วยครับ ไม่งั้นคะแนนติดลบ
เวลาเลี้ยวก็ต้องเปิดไฟเลี้ยว ตอนเบรคก็ห้ามเบรคแรงมาก (คือห้ามเบรคจนหัวทิ่ม ผู้โดยสารจะตกใจแล้วจะร้องเสียงอย่างกับเจอผี)
ห้ามขี่คร่อมเลนทาง เวลาจะเปลี่ยนเลนต้องเปิดไฟเลี้ยวด้วย แล้วจะมีเวลากำหนดให้ไปรับผู้โดยสารให้ทันป้ายหน้า (แต่ไม่ทันก็ไม่เป็นอะไรครับ แค่คะแนนจะลดลง)
แล้วก็อีกมากมาย.... [emo14]

ขอบคุณท่าน apiiiwat มากครับที่เอามาแบ่งให้พวกเราได้เล่นกัน  [emo19] [emo19] [emo19]

ออฟไลน์ boogyman

• Liked: 3
  • นี่แน่ะ ! ดัดจริตพิมพ์ให้ผิดดีนัก
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 มกราคม 2010, 00:50:55 »
ขอบคุณนะครับท่าน ผมขอลองรับไปฝึกขับก่อน
ไว้ขับคล่องแล้วจะได้ไปสมัครเป็น พขร.ของรถเมล์ 4,000 คันซะหน่อย  [emo08]
ระยะทางไกลพันลี้ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรกฉันใด
ความสำเร็จย่อมเกิดขึ้นได้เมื่อลงมือทำฉันนั้น

ออฟไลน์ limasarat

• MSN Messenger - sarat.00@hotmail.com
    • Homeคิว
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 มีนาคม 2010, 22:28:10 »
พรุ้งนี้จะได้เล่นละวันนี้ขอนอนก่อน หาวๆๆ

ออฟไลน์ tang_tt

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2011, 10:52:22 »
 [emo02]thks  จะลองดูนะคะ

ออฟไลน์ RabbiTMooN

• เด็กหน้าใหม่ในโลก IT
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2011, 16:22:57 »
เล่นยากมากครับ 

ต้องเปิดไฟเลี้ยว ห้ามเบรกแรง กฏเยอะมาก

น่าจะสมจริงเลยทีเดียว  [emo08]
เกล็ดความรู้ จากกระทู้ละนิด
ก็มีสิทธิ ให้ความคิดพัฒนา