# Notification.
ทางเว็บ VarietyPC.net ขอปิดการใช้งานโพสต์ถาม/ตอบบนเว็บบอร์ดที่เพื่อนๆเห็นอยู่ ณ เวลานี้อย่างเป็นทางการ

เพื่อนๆสามารถสลับไปใช้งานเว็บบอร์ดใหม่ได้ที่นี่

http://www.varietypc.net/forum/

กระทู้มาใหม่

ผู้เขียน หัวข้อ: ขั้นตอนการลงทะเบียนวินโดวส์ 7 ของแท้ (Activate Windows 7 License)  (อ่าน 77201 ครั้ง)

ออฟไลน์ microsoft

• บุคคลไปทั่ว
  • Liked: 87
    • VarietyPC.Net
สำหรับขั้นตอนการลงทะเบียนวินโดวส์ 7 ซึ่งเป็นของแท้ ผมได้มาประมาณ 1 สัปดาห์แล้วน่ะครับ กับ Windows 7 Home Premium แต่ไม่ได้เอามาลงไว้สักที พอดียุ่งๆอยู่กับการปรับปรุงแบนเนอร์โฆษณา

และหลังจากที่ผมได้เคยเอาขั้นตอนการติดตั้งวินโดวส์ 7 มาลงไว้แล้วสำหรับผู้ใช้งานมือใหม่ ซึ่งคิดว่าช่วงหลังๆที่มีข่าวการตรวจจับลิขสิทธิ์วินโดวส์ทำให้มียอดจำหน่ายวินโดวส์ลิขสิทธิ์สูงขึ้นเยอะพอสมควร ก็เลยอยากจะขอเอาขั้นตอนการลงทะเบียนวินโดวส์ 7 ของแท้กับทางไมโครซอฟต์มาลงต่อยอดลิงค์ไปด้วยครับ

การติดตั้งวินโดวส์ 7 อย่างละเอียดสำหรับท่านที่ใช้งานมือใหม่สามารถศึกษาขั้นตอนต่างๆได้จาก ลิงค์นี้

เมื่อติดตั้งวินโดวส์เสร็จเรียบร้อยแล้ว ถ้าไม่ได้ทำการลงทะเบียนกับทางไมโครซอฟต์วินโดวส์ตัวนี้จะใช้งานได้แค่ 3 วันเท่านั้น และขั้นตอนการลงทะเบียนทำดังนี้

1. คลิก Start -> คลิกขวาที่ชอร์ตคัท Computer แล้วเลือก Properties

2. ที่หัวข้อ Windows Activation คลิกลิงค์ดังรูป

3. สำหรับขั้นตอนการลงทะเบียนนี้จะเป็นการลงทะเบียนทางโทรศัพท์ สำหรับเครื่องของท่านที่ไม่มีหรือไม่ได้ต่ออินเตอร์เน็ต โดยคลิก Show me other ways to activate

และคลิก Use the automated phone system

4. เลือกประเภทที่เราอยู่ เพื่อขอเบอร์โทรศัพท์ที่ใช้ในการติดต่อสำหรับลงทะเบียนวินโดวส์ใน Step ที่ 1 โดยเราสามารถใช้เบอร์ติดต่อฟรีแบบไม่ต้องเสียเงินได้ โดยเลือกหมายเลขโทรศัพท์ Toll-free

5. แล้วทำตามขั้นตอนที่ Operator ของไมโครซอฟต์แนะนำใน Step ที่ 2 โดยการป้อนคีย์ตัวเลขทั้งหมด 9 ชุด

6. ทาง Operator ของไมโครซอฟต์จะบอกให้เราใส่ตัวเลขทีละชุด ทั้งหมด 8 ชุดมาใส่ใน Step ที่ 3 อีกครั้ง เสร็จแล้วคลิก Next

ก็เป็นอันเสร็จเรียบร้อย

หลังจากนี้วินโดวส์แท้ของเราก็จะใช้งานได้ตลอดไปแล้วครับผม

[emo04]  [emo05]  [emo03]  [emo01]

การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

ออฟไลน์ fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • Liked: 44
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
Re: ขั้นตอนการลงทะเบียนวินโดวส์ 7 ของแท้ (Activate Windows 7 License)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2009, 05:56:28 »
ลงทะเบียนเรียบร้อยเช่นกันล่ะท่าน
ได้ OEM มาเล่น

ตรง Step 2, 3 เลขมันไม่เคยเหมือนกันสักครั้ง
ทุกครั้งที่ลงใหม่ เลขเก้าชุดที่ว่า มันเปลี่ยนไปเรื่อย ๆ ทุกที
เคยจดไว้ก็ใช้ไม่ได้ เพราะมันไม่ตรง

เคยถามเจ้าหน้าที่ MS เค้าก็บอกว่าไม่ต้องไปจดหรอก
เพราะว่ามันสุ่มใหม่ทุกครั้ง [emo12]

ปล. รูปที่ทำบทความสำหรับเวบ น่าจะอัพขึ้นโฮสติ้งเวบโดยตรงดีกว่านะท่าน
เพราะเอาแน่เอานอนกับเวบฝากรูปไม่ค่อยได้
เพราะเวบผมรูปเสียมาหลายครั้งแล้ว [emo11]

Re: ขั้นตอนการลงทะเบียนวินโดวส์ 7 ของแท้ (Activate Windows 7 License)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2009, 13:40:47 »
อัพขึ้นมาไว้บน sv เรียบร้อยแล้วครับ กลัวเหมือนกันน่ะครับ เผื่อวันนึงเว็บฝากรูปล่ม คนที่เข้ามาไม่รู้เรื่องกันพอดี

[emo22]  [emo22]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

ออฟไลน์ MILD_PLUS

• Webmaster
  • Liked: 23
  • สมุทรปราการ/10270
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2009, 15:09:27 »
เข้ามาอ่านหาความรู้ไว้ก่อนครับ เพราะหากถึงเวลาได้ใช้งานกันจริง ๆ จะได้ไม่ติดขัดนะครับ  [emo01] [emo02]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

ออฟไลน์ chaiwut

• Webmaster
  • Liked: 27
    • MSN Messenger - chaiwut38@hotmail.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2009, 20:24:49 »
ตามหลังท่าน MILD_PLUS มาติดๆ [emo10]
ศึกษาไว้เพื่อจะได้ลองใช้ดูมั่ง อิ อิ [emo26]

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2009, 02:07:10 »
อยากให้มีการร่วมเล่นเกมส์ตอบคำถาม แล้วแจกของรางวัลเป็น Windows 7 Home Premium License เหมือนกันนะ (ยังอยู่ในความคิด) แต่ admin ยังใช้ License เถื่อนอยู่เลย อิอิ แต่ก็ไม่แน่ในอนาคตอาจจะมีก็ได้

ยิ่งมีส่วนร่วมในการโพสต์ถาม-ตอบกระทู้มาก ยิ่งมีสิทธิ์มากครับ

[emo22]  [emo22]  [emo22]  [emo22]

ออฟไลน์ fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • Liked: 44
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2009, 02:41:39 »
อยากให้มีการร่วมเล่นเกมส์ตอบคำถาม แล้วแจกของรางวัลเป็น Windows 7 Home Premium License เหมือนกันนะ (ยังอยู่ในความคิด) แต่ admin ยังใช้ License เถื่อนอยู่เลย อิอิ แต่ก็ไม่แน่ในอนาคตอาจจะมีก็ได้

ยิ่งมีส่วนร่วมในการโพสต์ถาม-ตอบกระทู้มาก ยิ่งมีสิทธิ์มากครับ

[emo22]  [emo22]  [emo22]  [emo22]
ถ้าเล่นเกม ต้องมีข้อแม้เพิ่มว่า ห้ามถาม-ตอบ แบบไร้สาระเกินไป
แบบที่มาปั่นกระทู้ ใส่รูปนิดนึง พิมพ์ ขอบคุณ ประโยคนึง
แบบนี้ต้องไม่นับนะท่าน
เดี๋ยวเผื่อมีบางคนหัวล้าน (หัวใส, หัวหมอ) มาโพสปั่นกระทู้ เพื่อให้ได้ของรางวัล
ถ้าทำแบบนี้ จะต้องทำรางวัลนำจับ [emo08]

ที่ค้านไว้ก่อน เพราะเจอมาในเวบบิท
เวลามีของแจก ก็จะมีคนปั่นกระทู้ แล้วก็ได้ของแจก คือ แบนชั่วคราว [emo03]

ออฟไลน์ M!N!Dragon

• VPC Member
  • Liked: 0
  • Live in Songkhla
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2009, 06:44:28 »
Save ไว้ก่อน
ถ้ามีของแท้แล้ว  จะกลับมาเปิดดูอีกครั้ง อิอิ [emo20]
อายครูบ่รู้วิชา อายภรรยาบ่มีบุตร
ถ้าได้ครูมาเป็นภรรยา จะได้ทั้งวิชาและบุตร

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2009, 09:18:27 »

ถ้าเล่นเกม ต้องมีข้อแม้เพิ่มว่า ห้ามถาม-ตอบ แบบไร้สาระเกินไป
แบบที่มาปั่นกระทู้ ใส่รูปนิดนึง พิมพ์ ขอบคุณ ประโยคนึง
แบบนี้ต้องไม่นับนะท่าน
เดี๋ยวเผื่อมีบางคนหัวล้าน (หัวใส, หัวหมอ) มาโพสปั่นกระทู้ เพื่อให้ได้ของรางวัล
ถ้าทำแบบนี้ จะต้องทำรางวัลนำจับ [emo08]

ที่ค้านไว้ก่อน เพราะเจอมาในเวบบิท
เวลามีของแจก ก็จะมีคนปั่นกระทู้ แล้วก็ได้ของแจก คือ แบนชั่วคราว [emo03]

ครับ ต้องมีเงื่อนไข เพราะเดี๋ยวนี้บางคนใช้โปรแกรมมาช่วย โดยตอบ ดัน, ดัน และดัน อันนี้ก็อด

ต้องมีการตรวจสอบกระทู้ทุกกระทู้ว่ามีเนื้อหาสาระมากน้อยแค่ไหน และเข้ามาที่นี่บ่อยเท่าไร ถ้าเข้ามาแล้วแว็บหายๆ ก็ถือว่าผิดเงื่อนไขเหมือนกัน

แต่ต้องรอก่อนนะครับ อย่าเพิ่งหวังไกล อิอิ

ออฟไลน์ PokPak MaTem

• Liked: 1
  • QR-CODE ของเว็บ Varietypc.Net
    • MSN Messenger - kuytiao_pak@hotmail.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2009, 23:27:49 »
ใช่ตัว Crack Guniune ล่าสุดมั๊ยครับ อย่างผมก็มีแล้ว เรื่องพรรค์นี้ไม่เหลือ [emo09]

สงสัย อิอิ [emo05]

ออฟไลน์ bangsui

• **
Thank You

ออฟไลน์ somsak_nong

• **
เข้ามาเก็บความรู้มากมาย
+1 ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ metichai

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2010, 09:43:35 »
ขอบคุณครับ (สำหรับความรู้ดีๆ) [emo19]

ออฟไลน์ ~Jason_Bourne~

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2010, 13:07:13 »
พอดีมีแผ่น windows 7 ultimate แต่ยังลงไม่เป็นครับ กลัวลงผิดท่านผู้รู้ ช่วยชี้ทางทีได้ไหมครับ จะลองเอาลงกับเครื่องลูกค้านะครับผม

ออฟไลน์ mooyul

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน 2010, 00:46:09 »
ขอบคุณมากมายครับ  [emo04]ได้ความรู้ในการติดตั้ง7 ตอนนี้ใช้ xp อยู่ แต่อนาคตจะเป็น 7 ให้ได้ [emo20]