# Notification.
ทางเว็บ VarietyPC.net ขอปิดการใช้งานโพสต์ถาม/ตอบบนเว็บบอร์ดที่เพื่อนๆเห็นอยู่ ณ เวลานี้อย่างเป็นทางการ

เพื่อนๆสามารถสลับไปใช้งานเว็บบอร์ดใหม่ได้ที่นี่

http://www.varietypc.net/forum/

กระทู้มาใหม่

ผู้เขียน หัวข้อ: ผมอยากทราบวิธีเก็บFavoritesของIE ก่อนที่เราจะFormatครับ  (อ่าน 7689 ครั้ง)

ออฟไลน์ mintkung

• VPC Member
  • Liked: 0
ผมอยากทราบวิธีเก็บFavoritesของIE ก่อนที่เราจะFormatครับ  เหมือนของหมาไฟอะครับ

ความรู้น้อย จึงต้องเข้ามาเสริมรอยหยักในสมอง
หวังว่าทุกท่านจะเห็นใจ  ไม่หล่อแต่มีพลัง

ออฟไลน์ MILD_PLUS

• Webmaster
  • Liked: 23
  • สมุทรปราการ/10270
Re: ผมอยากทราบวิธีเก็บFavoritesของIE ก่อนที่เราจะFormatครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2009, 16:20:10 »
ก็ให้ข้าไปตามภาพ แล้วก็ก็อบปี้ไปเก็บไว้ที่ไดร์ฟ D: ก่อน เมื่อเราลงวินฯเสร็จ ก็ลากกลับมาไว้ที่เดิมครับ
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Re: ผมอยากทราบวิธีเก็บFavoritesของIE ก่อนที่เราจะFormat&#
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2009, 16:36:20 »
ลากออกมาทั้งโฟรเดอร์เลยหรือครับ  แล้วเวลาจะใช้ทำไงครับ  เมื่อผมลองดูแล้วครับ ยังงงอยู่  มันไม่เห็นมีเหมือนในรูปเลยครับ [emo15]
ขอบคุณครับ
ความรู้น้อย จึงต้องเข้ามาเสริมรอยหยักในสมอง
หวังว่าทุกท่านจะเห็นใจ  ไม่หล่อแต่มีพลัง

ออฟไลน์ microsoft

• บุคคลไปทั่ว
  • Liked: 87
    • VarietyPC.Net
Re: ผมอยากทราบวิธีเก็บFavoritesของIE ก่อนที่เราจะFormatครับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2009, 00:42:59 »
หรือลองดูอีกนะครับ โดยใช้ระบบค้นหาที่หน้าเว็บหลัก

http://www.varietypc.net/main/?s=favorites

มีอยู่ 2-3 หัวข้อที่ใกล้เคียงกัน  [emo22]  [emo22]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

ออฟไลน์ panomit

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2009, 10:09:27 »
ผมอยากทราบวิธีเก็บFavoritesของIE ก่อนที่เราจะFormatครับ  เหมือนของหมาไฟอะครับ

Favorites ของ IE จะเก็บอยู่ที่ c:\My Documents and Settings\%%userที่ใช้งาน%%\ จะเห็น Favorites ให้copy เก็บไว้ได้เลย เวลาใช้ก็ให้นำกลับมาไว้ที่เดิมครับ
ส่วนของ หมาไฟ(FireFox)ต้องเปิด FireFox แล้วเลือก Bookmarks>Organize Bookmarks>Import and Backup>Backup
ส่วนจะนำกลับมาใช้ก็ใช้วิธีการเดียวกัน แต่เปลียนจาก Backup เป็น Restore

Re: ผมอยากทราบวิธีเก็บFavoritesของIE ก่อนที่เราจะFormat&#
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2009, 12:47:18 »
ขอบคุณทุกท่านครับ

ออฟไลน์ PokPak MaTem

• Liked: 1
  • QR-CODE ของเว็บ Varietypc.Net
    • MSN Messenger - kuytiao_pak@hotmail.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2009, 16:09:25 »
อ้างถึง
Favorites ของ IE จะเก็บอยู่ที่ c:\My Documents and Settings\%%userที่ใช้งาน%%\ จะเห็น Favorites ให้copy เก็บไว้ได้เลย เวลาใช้ก็ให้นำกลับมาไว้ที่เดิมครับ
ส่วนของ หมาไฟ(FireFox)ต้องเปิด FireFox แล้วเลือก Bookmarks>Organize Bookmarks>Import and Backup>Backup
ส่วนจะนำกลับมาใช้ก็ใช้วิธีการเดียวกัน แต่เปลียนจาก Backup เป็น Restore

อื้มๆ เจ๋งไปเลยแฮะ

ออฟไลน์ fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • Liked: 44
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2009, 01:04:02 »
ถ้าใช้ Firefox แล้วขี้เกียจเก็บบุ๊คมาร์ค หรืออยากไปเปิดใช้ที่อื่น
ก็ลองลง Ext Gmarks ตัวนี้ดูอ่ะนะ
Gmarks
หรือลง Google Toolbar ก็ได้
แนะนำเพื่อนให้ใช้กันหลายคนละ
ส่วนวิธีใช้ ถ้ามี gmail ก็เปิดเข้าใช้งานได้เลย
แต่ถ้าใช้เมล์อื่น ก็ต้องมี passport ก่อน
โดยเข้าไปที่ http://www.google.com/bookmarks
แล้วลงทะเบียนโดยกดที่ Create an account now เพื่อลงทะเบียนใช้งาน passport สำหรับเมล์อื่นที่ไม่ใช่ gmail
แล้วก็จะสามารถใช้งานได้เหมือนกัน
... เวลาไปที่เครื่องอื่นก็เข้าไปที่ http://www.google.com/bookmarks
หรือถ้าเครื่องนั้นมี Firefox ที่ลง Gmarks ก็ใช้ได้เช่นกัน

สำหรับ IE ก็ไม่ต้องน้อยใจไป เพราะ Google Toolbar ก็มี Google Bookmarks ให้เล่นเช่นกัน
ลองใช้แล้วจะติดใจ

ปล๑. สำหรับ Google Bookmarks จะใช้ได้ก็ต่อเมื่อต่ออินเทอร์เน็ตอยู่เท่านั้นนะ [emo12]
ปล๒. ถ้ามีเวลาว่าง ก็แบ็คอัพบุ๊คมาร์คออกมาบ้างก็ดีนะ เพราะถ้าวันดีคืนดีอินเทอร์เน็ตเอ๋อ ๆ แล้วละก็ บาง url อาจจะหายไปก็ได้ แล้วเดี๋ยวงานเข้าไม่รู้นะ [emo12]

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2009, 18:02:22 »
ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2009, 18:03:00 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Lhorn

• MSN Messenger - lhorn_oxide@hotmail.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2009, 17:18:53 »
เข้ามาเก็บความรู้อีกแล้วนะครับ ;D   มีอะไรใหม่เรื่อยๆเลย